Giải pháp
(a) thặng dư tiêu dùng sẽ tăng. (b) sự gia tăng trong thặng dư tiêu dùng sẽ bằng ($ 100 đến $ 75) x90billion- (1/2) x ($ 125- $ 100) x (100 tỷ đồng -90billion) = $ 2125000000000
(C) thặng dư sản xuất sẽ giảm. (D) giảm thặng dư sản xuất sẽ bằng ($ 100 đến $ 75) x 90billion + (1/2) x ($ 100 đến $ 75) x (100billion- 90billion) = $ 2375billion
(E) có. Sự giảm cân chết sẽ bằng (1/2) x ($ 125- $ 100) x (100 tỷ đồng-90billion) + (1/2) x ($ 100 đến $ 75) x (100 tỷ 90billion) = 25 tỷ
đang được dịch, vui lòng đợi..
